शरीर डिटॉक्स करण्यासाठी ‘या’ पदार्थांचा रोजच्या आहारात समावेश करा !

अमळनेर: काही वेळा अयोग्य खाण्याच्या सवयींमुळेही तब्येत चांगली नसते. कारण शरीर तंदुरुस्त ठेवण्यासाठी फक्त योग्य आहाराची व जीवनशैलीची गरज नाही. तर वेळेवर शरीर शरीर शुद्धीकरण (डिटॉक्स) करणे देखील फार आवश्यक आहे.

शरीर डिटॉक्स केल्याने विषारी पदार्थ बाहेर पडतात आणि शरीरही दीर्घकाळ निरोगी राहते. अनेक वेळा चुकीचा आहार आणि अनियमित जीवनशैलीमुळे शरीरात अनेक प्रकारच्या समस्या सुरू होतात त्या शरीरात साचून राहिलेल्या विषारी द्रव्यांमुळेच. त्यामुळे आजार होण्याचा धोका अनेक पटींनी वाढतो. अशा वेळी शरीराला डिटॉक्स करणे आवश्यक होते. शरीर डिटॉक्स करण्यासाठी काही पदार्थ वापरू शकता. हे पदार्थ खाल्ल्याने शरीर निरोगी होते आणि विषारी पदार्थही सहज निघून जातात. चला जाणून घेऊया अशा पदार्थांविषयी जे शरीर डिटॉक्स करतात.

लिंबू :
लिंबूमध्ये सोडियम, पोटॅशियम, लोह आणि व्हिटॅमिन सी मुबलक प्रमाणात आढळते. लिंबाचा रस शरीराच्या अनेक समस्या सहज दूर करतो. लिंबाचा रस शरीर डिटॉक्स करण्यासाठी वापरला जाऊ शकतो. रोगप्रतिकारशक्ती वाढवण्यासोबतच लिंबाचा रस शरीरातील विषारी पदार्थही सहज काढून टाकतो. शरीर डिटॉक्स करण्यासाठी दररोज सकाळी लिंबूपाणी प्या.

आले :
आले शरीरासाठी खूप फायदेशीर आहे. यामध्ये सोडियम, पोटॅशियम, प्रोटीन आणि व्हिटॅमिन सी मुबलक प्रमाणात आढळते. याच्या वापराने शरीर डिटॉक्स होण्यास मदत होते. यामुळे पोटाच्या अनेक समस्या सहज दूर होतात. ते वापरण्यासाठी, आले चहामध्ये टाकून प्यावे.

फुलकोबी :
कोबी शरीरासाठी खूप फायदेशीर आहे. याच्या वापराने शरीर डिटॉक्स होण्यास मदत होते. कोबीमध्ये भरपूर फायबर असते, जे शरीरातील विषारी पदार्थ काढून टाकण्यास मदत करते. कोबीमुळे पोटही निरोगी राहते. हे भाजी किंवा कोशिंबीर द्वारे वापरले जाऊ शकते.

नारळ पाणी :
नारळाच्या पाण्याच्या सेवनानेही शरीर डिटॉक्स करता येते.

हायड्रोजनयुक्त पाणी :
हाइड्रोजन हा अतिसूक्ष्म व अतिशक्तिशाली अँटिऑक्सिडंट आहे. हायड्रोजनयुक्त पाणी नियमितपणे पित राहिल्यास शरीर डिटॉक्स होत राहते.

[democracy id="1"]